Duration: 130 min

Release date Aug. 1, 2018

Links
Videos
  1. #1 2018-07-14
Pictures
  • Poster (#13)
  • Backdrop (#10)
Collections
    -
Other names
  • សត្រូវ app សំណព្វចិត្ត
  • សត្រូវ APP សំណព្វចិត្ត
  • fairy app war movie casts 08jpg
Last updated
  • July 14, 2018, 12:56 a.m.
Tags Thai

Statistics view #4832 merge #2




Title
แอปชนแอป
Casts
ณัฏฐ์ กิจจริต, วริศรา ยู, สิราษฎ์ อินทรโชติ, อภิวิชญ์ เรียร์ดอน, ธิชา วงศ์ทิพย์กานนท์, ธนาภพ อยู่วิจิตร และ พัศชนันท์ เจียจิรโชติ
Director
ยรรยง คุรุอังกูร
Storyline

บอมบ์ กับ จูน สองหัวหน้าทีมทำแอปหน้าใหม่ที่ไม่เคยประสบความสำเร็จในการประกวด Startup เวทีไหนมาก่อนเลย วันหนึ่งพวกเขาได้เจอกันโดยบังเอิญ เมื่อได้ทำความรู้จักกันมากขึ้นก็พบว่าต่างคนต่างก็ชอบอะไรหลายๆ อย่างเหมือนกัน จนคุยกันถูกคอ และเกิดเป็นความรู้สึกดีๆ ขึ้น ค่ำคืนนั้นทำให้บอมบ์ได้แรงบันดาลใจและปิ๊งไอเดียแอป แอปหนึ่งขึ้นมา แต่หลังจากเปิดตัวแอปได้ไม่นาน ก็มีอีกแอปหนึ่งเปิดตัวในเวลาไล่เลี่ยกัน ทั้งไอเดียและคอนเซปต์ของแอปคล้ายของเขาจนแทบจะเรียกได้ว่า “ก๊อบ” กันออกมาทีเดียว และเมื่อสืบถึงตัวเจ้าของแอป ก็พบว่า แอปนั้นเป็นของ จูน นั่นเอง ทั้งบอมบ์และจูนได้เจอกันอีกครั้ง แต่เป็นในฐานะคู่แข่ง เมื่อต่างคนต่างก็เชื่อมั่นว่าตัวเองเป็นเจ้าของไอเดียแอปนี้ และไม่มีใครยอมรับว่าตัวเองเป็นฝ่าย “ก๊อบ” แถมเวลาของการแข่ง Startup ครั้งใหม่ก็กำลังจะมาถึง และครั้งนี้มันคือการเดิมพันด้วยอนาคตของทั้งสองทีม โดยมีการระดมทุนระดับร้อยล้านเป็นเดิมพัน ทั้งสองทีมต่างต้องเอาตัวรอด พวกเขาเริ่มคิดวิธีตุกติก ยิ่งเวลาดำเนินไป แผนการล้วงลับแอปคู่แข่งของทั้งสองต่างก็เริ่มเลยเถิด และอยู่นอกเหนือการควบคุมมากขึ้นทุกขณะ “สงครามแอป” ครั้งนี้ เป็นการวัดใจของทั้งสองทีม ว่าแท้จริงแล้วทั้งคู่ต้องการเอาชนะกัน เพราะอีโก้และเงิน หรือเพราะจริงๆ แล้ว สิ่งที่ขับเคี่ยวกันอยู่นั้น คือเสียงเรียกร้องของหัวใจตนเองกันแน่

Title
App War
Casts
ณัฏฐ์ กิจจริต, วริศรา ยู, สิราษฎ์ อินทรโชติ, อภิวิชญ์ เรียร์ดอน, ธิชา วงศ์ทิพย์กานนท์, ธนาภพ อยู่วิจิตร และ พัศชนันท์ เจียจิรโชติ
Director
ยรรยง คุรุอังกูร
Storyline

A romantic comedy story of two start up teams, which have Bomb and June as team leaders. However, both have never succeed in every project they built. One day, Bomb and June coincidentally meet at the restaurant and, at that time, they trend to fall for each other. Later, two mobile applications are released to market with similar in concepts and style, one is own by Bomb and another is June’s. Bomb and June meet again as competitors during the Application Contest, this time there is a huge funding as a reward. Both teams try to send “spy” to blend into each team without knowing that love is built unconsciously.

This “App War” will be competed because of ego and money or both teams are fighting for love.


Photos

Poster

Backdrop