Duration: 131 min

Release date Dec. 14, 2023

Links
Videos
  1. #1 th-caption 2024-05-31
  2. #1 2024-05-31
Pictures
  • Poster (#7)
  • Backdrop (#6)
Collections
    -
Other names
  • spiidthwngballangk
  • สปีดทวงบัลลังก์
Last updated
  • May 31, 2024, 2:21 a.m.

Statistics view #174 merge #1




Title
FERRARI
Casts
-
Director
Storyline

ดัดแปลงจากชีวิตจริงสุดทรหดของชายผู้ให้กำเนิดตำนานม้าลำพอง เอนโซ เฟอร์รารี การันตีคุณภาพด้วยผู้กำกับ ระดับออสการ์ ไมเคิล มานน์ (Heat, The Last of Mohicans) นำแสดงโดยนักแสดงแนวหน้าของวงการ อดัม ไดรเวอร์ (Marriage Story, BlacKkKlansman) รับบท เอนโซ เฟอร์รารี ร่วมด้วยเพเนโลเป ครูซ (Vicky Cristina Barcelona, Volver, Nine) เชลีน วูดลีย์ (The Descendants, Adrift) ที่มารับบทคนรักทั้งสองของเอนโซ

เบื้องหลังความยิ่งใหญ่ของตำนานแห่งวงการฟอร์มูล่าวัน คือชีวิตสุดกดดันที่ชายหนึ่งคนต้องแบบรับ กลางฤดูร้อนของปี 1957 เอนโซ เฟอร์รารี อดีตนักแข่งที่ผันตัวมาเป็นผู้ผลิตกำลังเผชิญวิกฤตชีวิต บริษัทที่เขาและภรรยา ลอร่า ปั้นมากับมือเมื่อ 10 ปีก่อนกำลังจะล้มละลาย ชีวิตคู่ก็สั่นคลอนหลังจากเสีย ดิโน ลูกชายไปเมื่อปีก่อน เฟอร์รารีพบว่าตัวเองต้องกลั้นใจยอมรับ ปิเอโร ลูกชายนอกสมรสของเขากับ ลีน่า ลาร์ดี เป็นลูกตัวเอง ในขณะเดียวกัน แพชชันอันแรงกล้าในการแข่งขันของเขา บีบทุกคนให้เผชิญหน้ากับขีดจำกัด เมื่อเอนโซตัดสินใจพาทีมลงแข่งขันสุดทรหด Mille Miglia ที่กินระยะทางกว่า 1,000 ไมล์ทั่วอิตาลี ซึ่งเป็นความหวังสุดท้ายให้บริษ

Title
Ferrari
Casts
Adam Driver, Penélope Cruz, Shailene Woodley, Patrick Dempsey, Jack O'Connell, Gabriel Leone, Giuseppe Festinese, Sarah Gadon, Michele Savoia
Director
Michael Mann
Storyline

Set during the summer of 1957. Ex-racecar driver, Enzo Ferrari, is in crisis. Bankruptcy stalks the company he and his wife, Laura, built from nothing ten years earlier. Their tempestuous marriage struggles with the mourning for one son and the acknowledgement of another.


Photos

Poster

Backdrop